Mimi ni kizazi cha makocha kina Charles Boniface Mkwasa, Sande Kayuni, lakini mimi nilitangulia kuanza kufundisha pakuwa, kwa wakati ule ilikuwa bado kozi hapa Tanzania ilikuwa kidogo ngumu. Kwa hiyo mimi nilianza kufanya kozi mwaka elfu moja mia tisa na themani na saba nikiwa na Charles Boniface. Sande Kayuni alitangulia themani na tano. Kwa hiyo mimi nimefundisha wachezaji wengi ambao wamekuwa wachezaji maarufu, nikikutajia hapo unaweza ukashangaa. Kama Salvatore Edward nimemlea mimi miaka minne, kuna Joseph Mapunda alicheza Simba na timu ya taifa, nimemlea mi, miaka mitatu. Kwa mfano, nimefundisha benki kuu nikawapandisha daraja, nikafundisha tipa nikawapandisha daraja, nikafundisha hopeki nikawapandisha daraja, nikafundisha furaha, nikafundisha kago. Hizo timu zote za Dar es Salaam za pesa, hizo nilifundisha. Na kwa nini nilikuwa nafundisha timu hizo wakati huo niko jeshini? Nilikuwa siruhusiwi kufundisha timu za mitaani, kwa hiyo nilikuwa nafundisha hizi timu za madaraja ya chini kwa ujanja ujanja, ingawa viongozi walikuwa wananiona ni wanaona hizi timu hazimpi chochote. Kumbe nilikuwa napata pesa nyingi sana kuliko hata kazini. Wanajeshi walipojua wakanipeleka Zanzibar, nikaipandisha Zanzibar Kipanga, ikachukua ubingwa bila ya kufungwa hata mechi moja, elfu mbili tisini na tisa. Elfu mbili nikaenda tisa saba saba nikapelekwa hadi leo kupemba. Kwa hiyo nikawa mwalimu ambao nimewafundisha watu wengi, kina Selmani Matola, Jimadari Saidi Wilfred Kidau, Oscar Mirambo, yani Nemesis Steven Nemesis, hali kijana lofariki, marehemu Steven Nemesis, Shadrack Nsajigwa sijui nikutajie vipi. Kwa hiyo maarufu wangu umetokana katika kazi hizo mbili, kwanza kufundisha wachezaji alafu pili kuja kwenye ukochi. Na sasa hivi kama unavyoona mi ni mjumbe katika kamati ya ufundi ya TFF. sisi tulikuwa tunapata kozi nyingi sana kutoka nje, kutoka FIFA, kutoka UEFA, kutoka kafu Tulikuwa tunapata kozi nyingi, kila baada ya miezi miwili mitatu unapata kozi. Unajua, zile zilitujenga sana. Sasa hivi vijana wetu hawa hawapati kozi nyingi zaidi ya kusoma leseni, alafu wakitoka leseni wanafanya hii refresher. Hawapati muda muda mwingi wa kupata mawazo tofauti tofauti, na hicho ni kitu muhimu sana, kwa sababu unapokutana na wakochi wengi kwa mfano kwa mwaka mzima unapata kochi tatu, kozi tatu nne, alafu we fikiria toka nimeanza kujifunza mimi themanini na saba mpaka leo mpaka kwenye F9, mpaka elfu tisini na nane huko naendelea kusoma kozi mpaka elfu mbili na saba hii mpaka elfu mbili kumi na tatu mpaka kumi na nne unategemea na noleji kiasi gani hey? Kwa hiyo hawa vijana wanapata wanapata matatizo, au Tanzania tunashindwa kupata nafasi ya kuonekana makocha bora, kwa sababu ya mfumo wa Tanzania sio mzuri.