Nikwambie, problem iliyopo ni kwamba wachezaji hawafundishwi, they don't get the proper training, hasa kwenye technique na tactics. Kwenye fito, physical fitness it's very easy even a, a player can train himself, lakini kwenye technique, kwa mfano, jinsi ya kupokea mipira, jinsi ya kutoa pasi, jinsi ya kutumia sehemu gani ya mguu, jinsi ya kupokea mipira kwa kifua, jinsi ya kupokea mipira uh, uh, katika movement, jinsi ya kupokea mipira under pressure, that's what they like. Sasa unakuta mchezaji anacheza cheza mpaka anafika kwenye level ya kucheza, haja ya kwanza hivi vitu hivi, basically I don't know, hapo ndo wanavyotushinda. Wachezaji wengi wanatoka nje. Mm. Wachezaji wanaotoka nje wanajua hapa pa kucheza simple football, hapa pa kukaa na mpira, hapa pa kuchukua na control ya paja, hapa test where they lack na wanalaki, kwa sababu most of the academies hazina watu wenye uwezo. Nafikiri nimekupa mfano Rusaji, Rusaji wa nalete, Niez, mirili, Ubungo, niletea, na fikiri nimekupa mfano Rusaji. Usinamwona Rusaji wakati analetwa, wewe huwezi kusema atakuwa mchezaji mzuri. Miezi miwili anatoka Ubungo anakuja kufanya mazoezi tena. Nililetewa na coach ambaye nilimfundisha kozi pale chuo kikuu akaniambia, bwana, nina center forward wangu. Kaambia mlete, akaja pale yule, unajua ni slow mover. Mm. Nikisema slow mover sijui, unajua kwenye ma, ma, ma, za binadamu kuna mm a fast, fast, wanaita kuna fast fiber muscles na kuna slow fiber muscles. Amekaa pale miezi miwili anatoka na kuja anatoka na kuja, amna kunywa chai wala kulala, mpaka nilivyo muona sasa, huyu anaweza kuingia, ndio nikamuingiza. Amekaa naye miaka miwili yule. Huyu ni Novatus na alikuja, nilikuwa namchezesha namba tatu, lakini baadaye nikamwona hapana. Uh, according to his height let me ni, ni mchezesha namba 6. Umemwona mzizi yule? Mzizi unajua ni nabi, kwa sababu gani? Mzizi watu wengi wanamlaumu lakini wanat, wanakosea sana. Hata hivyo he is improving, umenielewa? Najua kufunga magoli kwenye me, me, mechi kama zile na naermire fikii kitu kidogo, mechi kubwa eh. Sasa yule, watu wanataka kumkatisha tamaa, wanataka afanye vitu vikubwa, yua hana msingi wa mpira. Hata hivyo anajitahidi sana, anakwenda vizuri. Kwanza anapiga miguu yote, ana mbio, ana nguvu, anapiga kichwa vizuri. That man can be a very good striker, mimi nakwambia. Lakini sisi tunataka vitu vya haraka, yule takosa msingi, lakini angepita kwenye njia nzuri. Yule wala hayupo hapa Tanzania hi. Ukiangalia katika ah, timu zote za vijana nini, ukiangalia mchezaji wa nyumbani ambaye anaweza kukupa kitu ni yule, anaweza kukupa kitu yule, anatakiwa aaminiwe. Sasa anacheza timu kubwa, ambayo timu kubwa ile wanataka matokeo kila wakati, lakini yule angekuwa anacheza kama prison anacheza Dodoma Jiji, yule kila mechi angekuwa anafunga, mi nakwambia.